तरुणाच्या हत्येनंतर संतप्त गावकऱ्यांचा हिंसाचार आणि केली आरोपींच्या घरांची जाळपोळ; मोठा पोलिस बंदोबस्त तैनात…

मुझफ्फरपूर: बिहारमधील मुझफ्फरपूर जिल्ह्यातील कर्जा पोलीस ठाण्याच्या हद्दीत असलेल्या महंमदपूर खाजे गावात एका तरुणाच्या निर्घृण हत्येनंतर, मोठा हिंसाचार आणि तणावाचे वातावरण निर्माण झाले. राजेश्वर राय यांचा मुलगा नवनीत कुमार (वय २०) याची शनिवारी रात्री उशिरा मारहाण करून हत्या करण्यात आली. रविवारी सकाळी शवविच्छेदनानंतर तरुणाचा मृतदेह गावात पोचताच, कुटुंबीय आणि स्थानिक गावकरी संतप्त झाले. त्यांनी मोठा गोंधळ घातला आणि आरोपींच्या घरांना लक्ष्य करून ती जाळून टाकली. गावात निर्माण झालेल्या गोंधळानंतर पोलिसांनी कारवाई करत तीन मुख्य आरोपींना अटक केली.

रविवारी सकाळी मृत नवनीतचा मृतदेह गावात आणताच वातावरण अत्यंत तणावपूर्ण झाले. न्यायाची मागणी करणाऱ्या संतप्त लोकांचा संताप अनावर झाला. काही क्षणातच जमावाने आरोपींच्या लपण्याच्या ठिकाणांवर हल्ला करून परिसरात अराजकता माजवली. या घटनेनंतर संपूर्ण गावात शोकाकुल शांतता आणि मोठा तणाव आहे.

तरुणाच्या हत्येप्रकरणी कर्जा पोलिसांनी तातडीने तपास सुरू केला असून, तीन आरोपींना अटक केली आहे. पोलिसांनी जितेंद्र कुमार, संजीत कुमार आणि राजा बाबू यांना ताब्यात घेऊन त्यांची चौकशी सुरू केली आहे. हत्येमागील मूळ हेतूचा सखोल तपास केला जात असून, गुन्हेगारांना सोडले जाणार नाही, असे पोलीस प्रशासनाने सांगितले.

गावात मोठ्या प्रमाणावर झालेल्या जाळपोळ, तोडफोड आणि हिंसाचारानंतर, कायदा व सुव्यवस्था राखण्यासाठी पोलीस प्रशासन पूर्णपणे सतर्क आहे. संपूर्ण परिसरात अतिरिक्त पोलीस दल तैनात करण्यात आले आहे. परिस्थिती आणखी चिघळू नये यासाठी वरिष्ठ अधिकारी बारकाईने लक्ष ठेवून आहेत. गावात शांतता प्रस्थापित करण्याचे प्रयत्न चालू आहेत.

प्रतिक्रिया व्यक्त करा

आपला ई-मेल अड्रेस प्रकाशित केला जाणार नाही. आवश्यक फील्डस् * मार्क केले आहेत

error: Content is protected !!