धावत्या बाईकवर पतीला विष पाजून नृशंस हत्या…

जयपूरः जयपूरमधील विश्वकर्मा परिसरात एक खळबळजनक घटना उघडकीस आली आहे, एका पत्नीने आपल्या पतीला विष देऊन ठार मारले. लग्नानंतर अवघ्या दीड वर्षांनी, आपल्या प्रियकरासोबत राहण्यासाठी आरोपी पत्नीने स्वतःच्या वडिलांकडून कीटकनाशक मागवून पतीची हत्या केली. प्रेमाचे नाटक करून धावत्या बाईकवर ज्यूसमध्ये विष मिसळून पतीला पाजले. त्यानंतर तब्बल दीड तास आपल्या पतीला वेदनेने तडफडताना पाहिले. जयपूर पोलिसांनी आरोपी पत्नी आणि तिच्या प्रियकराला अटक केली आहे.

विश्वकर्मा पोलीस ठाण्याच्या हद्दीत, एका २३ वर्षीय महिलेने तिच्या प्रियकराशी लग्न करण्यासाठी आपल्या पतीचा खून केला. आरोपी कविता मीना हिने तिचा प्रियकर गणेश मीना (२७) याच्यासोबत मिळून तिचा पती महेश मीना याच्या हत्येचा कट रचला. मात्र, सीसीटीव्ही फुटेज आणि फेसबुकवरून मिळालेल्या महत्त्वपूर्ण पुराव्यांच्या आधारे पोलिसांनी दोन्ही मुख्य आरोपींना अटक केली आहे.

पोलिसांच्या म्हणण्यानुसार, कविताचे गेल्या नऊ वर्षांपासून तिचा शेजारी गणेशसोबत प्रेमसंबंध होते. तिच्या कुटुंबीयांनी तिच्यावर महेश मीनाशी लग्न करण्यासाठी दबाव टाकला. कविता या लग्नामुळे नाखूश होती आणि महेशवर खोटे आरोप करून वारंवार माहेरी पळून जात असे. मात्र, कौटुंबिक दबावामुळे हे नाते संपुष्टात येऊ शकले नाही. पतीच्या पाठलागातून सुटका करून घेणे शक्य नसल्याने, तिचा प्रियकर गणेशने कविताला महेशला संपवण्याचा सल्ला दिला. गावातील एका जुन्या घटनेवरून प्रेरणा घेऊन, त्या दोघांनी महेशला विष देऊन ठार मारण्याचा कट रचला.

सुमारे ४ महिन्यांपूर्वी, आरोपी महिलेने तिच्या वडिलांना एक कारण सांगून पिकांसाठी वापरण्यासाठी कीटकनाशक आणायला सांगितले होते. घरातील कोणालाही संशय येऊ नये म्हणून, तिने थोडे कीटकनाशक तिच्या सासूला धान्यात वापरण्यासाठी दिले आणि बाकीचे स्वतःजवळ लपवून ठेवले. ५ ऑगस्ट रोजी, कविताने तिचा नवरा महेशला मंदिरात जाण्याच्या बहाण्याने बाहेर बोलावले. वाटेत, तिने ज्यूस विकत घेतला आणि त्यात लपवून आणलेले विष मिसळले. महेशने ज्यूस पिण्यास नकार दिला, तेव्हा कविताने तिच्या प्रेमाची शपथ घेऊन त्याला जबरदस्तीने तो विषारी ज्यूस प्यायला लावला.

विषाचा परिणाम होताच, महेशला उलट्या होऊ लागल्या आणि तो वेदनेने तळमळू लागला. कविता त्याला सुमारे दीड तास तडफडताना पहात राहिली. नंतर, त्याचा प्रियकर, गणेश, दोन मित्रांसोबत आला आणि बेशुद्ध महेशला त्याच्या बाईकवर तीन तास फिरवत राहिला. त्याचा मृत्यू झाल्याची खात्री झाल्यावर, त्यांनी मृतदेह रस्त्याच्या कडेला सोडून दिला आणि पळून गेले.

सुरुवातीला, पोलिसांना हत्येमागील स्पष्ट हेतू कळला नव्हता, परंतु घटनास्थळाजवळील सीसीटीव्ही फुटेज तपासल्यानंतर त्यांनी बाईकवरील संशयितांना ओळखले. पोलिसांनी सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्म (फेसबुक) तपासले असता, त्यांना कविता आणि गणेश यांचे एकत्र फोटो आढळले. कसून चौकशी केल्यावर कविता रडली आणि तिने गुन्ह्याची कबुली दिली.

प्रतिक्रिया व्यक्त करा

आपला ई-मेल अड्रेस प्रकाशित केला जाणार नाही. आवश्यक फील्डस् * मार्क केले आहेत

error: Content is protected !!